Bahay Pinahiran ng dila Panggitnang pangkat ng mga alagang hayop sa pag-unlad ng pag-iisip. Buod ng isang aralin sa gitnang pangkat gamit ang ICT sa paksang: Mga Alagang Hayop

Panggitnang pangkat ng mga alagang hayop sa pag-unlad ng pag-iisip. Buod ng isang aralin sa gitnang pangkat gamit ang ICT sa paksang: Mga Alagang Hayop


Buod ng isang aralin sa pagbuo ng pagsasalita sa gitnang pangkat"Mga Domestic Animals at ang Kanilang mga Anak"

Layunin: pagbuo ng lahat ng mga bahagi pasalitang pananalita mga bata, ginagawang pangkalahatan ang kaalaman ng mga bata tungkol sa buhay ng mga alagang hayop at kanilang mga anak.

Mga gawain:

Mga layuning pang-edukasyon : pagsamahin at palawakin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga kakaibang buhay ng mga alagang hayop; turuan ang mga bata na makilala ang mga hayop na may sapat na gulang at kanilang mga sanggol.

Mga gawain sa pag-unlad : bumuo ng konektadong pagsasalita; bumuo at buhayin ang bokabularyo ng mga alagang hayop at kanilang mga anak; bumuo ng pagkamausisa, memorya at pag-iisip ng mga bata; bumuo visual na pagdama.

Pang-edukasyon : ilabas maingat na saloobin sa mga hayop; itaguyod ang pagbuo ng isang kultura ng komunikasyon sa mga matatanda at mga kapantay, ang pagpapakita ng emosyonal na pagtugon; interes sa fiction.


Mga pamamaraan at pamamaraan: pagsusuri, pagbabasa ng tula, mga bugtong, paglalagay ng problemang tanong, pag-uusap.
Mga materyales, kagamitan: mga laruan, alagang hayop at kanilang mga anak, laro ng mga bata na "Kaninong ina?", mga ginupit na larawan "Mga Alagang Hayop", mga tula, mga bugtong tungkol sa mga hayop.
Paunang gawain: pag-uusap tungkol sa mga hayop, pagtingin sa mga guhit sa paksa: "Mga Alagang Hayop," nagsasagawa ng isang didactic na laro "Sa aming bakuran"

Pag-unlad ng aralin.

Pumasok ang guro sa grupo na may hawak na basket sa kanyang mga kamay. Nakakaakit ng atensyon ng mga bata sa pamamagitan ng paglikha ng isang mapaglarong sitwasyon.
Educator: - Guys, hulaan niyo kung sino ang dinala ko para bisitahin kayo. Magbasa ng bugtong tungkol sa isang pusa:


Anong klaseng hayop ang naglalaro sa akin? -

Hindi umuungol, hindi tumatawa, hindi tumatahol,

Inaatake ang mga bola

Itinatago ang mga kuko sa mga paa.

May bigote ang busal,

may guhit na fur coat,

Madalas na paghuhugas

Ngunit hindi ko alam ang tungkol sa tubig. (Pusa)

Nakikinig ang mga bata sa isang bugtong. Ipinapahayag nila ang kanilang opinyon.

Tagapagturo: - Kawili-wili, paano mo nahulaan na ito ay isang pusa?

Mga sagot ng mga bata.

Tagapagturo: - Syempre, pusa ito (kumuha ng laruang pusa mula sa basket). Guys, sabihin sa akin na ito ay matanda na pusa o isang kuting? Ano ang gusto niyang kainin? Ito ba ay isang alagang hayop o isang ligaw?

Tinitingnan ito ng mga bata at sinasagot ang mga tanong ng guro.

Tagapagturo: - Anong mga alagang hayop ang kilala mo?
Mga sagot ng mga bata.
Iniimbitahan kang tumingin sa mga guhit na naglalarawan ng iba't ibang hayop (kabayo, baka, aso, baboy, kambing)

Pangalanan ng mga bata ang hayop na nakikita nila sa larawan.

Tagapagturo: Ano ang pakinabang ng hayop na ito sa mga tao? (nagtatanong tungkol sa lahat ng mga hayop sa mga larawan).

Mga bata: Kabayo - nagdadala ng mabibigat na karga, baka - nagbibigay ng gatas, aso - pinoprotektahan ang mga tao, kambing - nagbibigay ng gatas, baboy - karne

Tagapagturo: Saan nakatira ang hayop na ito?

Mga bata: Asobuhaysa kulungan ng aso. kambingbuhayKabayo sa kamaligbuhaysa kuwadrabuhaysa kulungan ng baboy.bakabuhaysa kamalig.

Tagapagturo: May isang lugar sa nayon,saanmabuhayang mga alagang hayop ay tinatawag na "barnyard".

Mga himnastiko sa daliri.

Isa, dalawa, tatlo, apat, lima (binabaluktot namin ang aming mga daliri isa-isa)

Ano ang dapat nating tawaging mga hayop? (gumawa ng pagtatanong na kilos gamit ang iyong libreng kamay)

Ang pinakamalapit, pinakamatapat (iwagayway namin ang parehong kamay patungo sa kausap)

Malamang kilala sila ng lahat (sabay-sabay kaming pumalakpak)

Kabayo, baka, aso at pusa (salitan ang mga daliri sa kabilang banda)

Ano ang dapat nating itawag sa kanila? Mag-isip ng kaunti (gumawa ng pagtatanong na kilos)

Magkasama silang nakatira sa isang bahay kasama ang may-ari (magkapit kamay sa anyo ng isang bahay)

Kaya, lahat ay tumatawag sa kanila sa bahay.

Paggawa ng mga bugtong tungkol sa mga alagang hayop.

Tagapagturo: - Sasabihin ko sa iyo ang mga bugtong, at nakakita ka ng larawan na may larawan ng hayop na ito.


May balbas, balahibo at binti,

Mga tainga, buntot, at sungay.

Kahit pumutok ako, hindi ako kumakanta -

bibigyan kita ng gatas.

Napaka-fidget ko!

At napayuko ako. (kambing)

Sino ang tumatalon sa daan? Klak-klak-klak.

Sino ang may ganoong makulit na mga binti? Klak-klak-klak.

Ang kanyang kilay ay malasutla,

Siya ay masayahin at mapaglaro.

Napakakinis ng kanyang balahibo

Tumatakbo ito patungo sa amin... (kabayo.)

***
Kumakain siya ng damo, ngumunguya, tahimik...

At pagkatapos ay sa kalahating araw ay bumubulong siya:

Haplusin ang aking tagiliran -

Bibigyan kita ng sariwang gatas! (baka)

***
May tanong ako para sa iyo -

Sino ang nadumihan ng bibig at ilong?

Sino ang nakaupo sa puddle buong araw?

Ungol, nakatingin siya sa iyo.
Sabihin mo sa akin mga kaibigan -

Ano ang kanyang pangalan - (baboy).

Puting buntot, itim na ilong

Inalis niya ang mga tsinelas namin

Sa sulok sa ilalim ng kama -

At ayaw niyang ibigay ito. (Tuta)

Ang guro ay humalili sa paglalagay ng mga pigurin ng alagang hayop mula sa mga bugtong.

Tagapagturo: - Ngayon, magpahinga tayo ng kaunti.

Minuto ng pisikal na edukasyon.

Narito ang itim na pusa.

(Hakbang na nakataas ang mga paa.)

Nakatago - naghihintay para sa mouse.

(Squats, kamay hanggang tuhod.)

Ang mouse ay lilibot sa butas.

(Tumayo, lumingon.)

At hindi ito babagay sa isang pusa.

(Kamay sa gilid)

Sitwasyon ng problema:

Tagapagturo: - Guys, ang aming mga alagang hayop ay may mga sanggol, ngunit lahat sila ay halo-halong. Anong gagawin? Hanapin natin ang bawat ina ng kanyang sanggol.

(Sa mesa ay may mga card na may mga larawan ng mga alagang hayop at kanilang mga anak. Kinakailangang gumawa ng tamang pagpipilian - para mahanap ng bawat bata ang kanyang ina.)
Tagapagturo: - Guys, ang aming pusa ay medyo naiinip. Alagaan natin siya at magsabi ng mabubuting salita sa kanya.

Tinatawag ng mga bata ang pusa na magiliw na mga salita (mapagmahal, maganda, matamis)
Tagapagturo: At ngayon guys, iminumungkahi ko na tipunin mo ang hayop na ipinapakita sa larawan mula sa pagbibilang ng mga stick. Sino ang nakuha mo?
Tagapagturo: - Magaling, ang dami mong alam at kayang gawin. Sino ang pinag-uusapan natin? Anong bagong natutunan mo? Ano pa ang gusto mong matutunan tungkol sa mga alagang hayop?

Preschool na badyet ng munisipyo institusyong pang-edukasyon

kindergarten "Bell"

munisipal na pagbuo ng lungsod ng Noyabrsk

(MBDOU "Kampanilya")

Noyabrsk, Yamalo-Nenets Autonomous Okrug

Direktang abstract mga aktibidad na pang-edukasyon

sa pagbuo ng magkakaugnay na pananalita

kasama ang mga bata senior group

"Mga alagang hayop"

Inihanda ni:

guro ng ikalawang quarter mga kategorya

MBDOU "Bell" Noyabrsk

Evdokimova Galina Ivanovna

Buod ng aralin sa paksa: "Mga Alagang Hayop" (senior group)

Mga gawain:

Palawakin at pagsamahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa alagang hayop at kanilang mga anak.

(kung ano ang kanilang kinakain, kung saan sila nakatira, kung ano ang mga pakinabang na dala nila)

Makilala sa pamamagitan ng panlabas na mga palatandaan at istraktura.

Patuloy na magturo kung paano lutasin ang mga bugtong at bigyang-katwiran ang iyong sagot.

Paunlarin gross motor skills, koordinasyon, visual at auditory memory.

Bumuo ng magkakaugnay na pananalita at matalinghagang pananalita.

Paunlarin ang pandiwang at lohikal na pag-iisip ng mga bata,

Linangin ang pagmamahal sa mga alagang hayop.

Panimulang gawain.

Pag-uusap sa mga bata tungkol sa kung mayroon silang mga alagang hayop, kung saan sila nakatira, kung paano aalagaan ang mga ito, kung ano ang ipapakain sa kanila.

Pagtingin sa mga larawan mula sa seryeng “Domestic Animals and Their Baby.” Pagbabasa ng mga tula at nursery rhymes tungkol sa mga alagang hayop, pagsasaulo ng ilan sa mga ito.

Pag-uusap sa mga magulang, ang kanilang tulong sa pagpili ng mga laruan, sa pagsasaulo ng mga tula sa mga bata.

Kagamitan: mga larawan ng paksa na naglalarawan ng mga alagang hayop. larong didactic“The fourth odd one”, card na may larawan ng isang hayop b.w. , card, kumpletuhin ang hayop, ginupit na larawan (pusa) na sukat A-3, mga lapis na may kulay, maliliit na laruan ng alagang hayop.

Pag-unlad ng aralin.

Ang mga bata ay nakatayo sa isang kalahating bilog, ang guro ay nagbabasa ng isang tula.

Sa mga alagang hayop

Kukunin namin ang mga iyon

Kung kanino tayo nakatira sa malapit na pakikipag-ugnayan;

Baka at kabayo

Mga tupa at kambing

Pinapanatili namin silang mainit-init mula sa hamog na nagyelo.

Pinapakain at iniinom namin sila,

Kung kailangan natin ng gupit,

Malambing namin silang hinahaplos at palaging inaalagaan.

Nakadikit sila sa atin

Ang ilan ay nagbibigay sa amin ng gatas at kulay-gatas.

Ang iba ay nagdadala sa amin kung saan-saan nang walang kapaguran.

Sino ang tinutukoy ng tula, sino ang nakatira sa tabi natin, paano tayo nag-aalaga ng mga hayop?

Inaanyayahan ng guro ang mga bata, umupo ang mga babae, pagkatapos ay ang mga lalaki. Ilagay ang mga larawan sa pisara, pangalanan ng mga bata ang mga hayop.

Gumagawa ng mga bugtong.

Ang ilong ay bilog,

At ang masiglang buntot ay nakagantsilyo.

Si nanay ay baboy, si tatay ay isang baboy.

Siya ang kanilang paboritong anak. (Baboy)

Sasabihin ko sa iyo: "Ako-ako-ako!

Maghanda para sa taglamig!

Mabilis na putulin ang aking balahibo

At mangunot ng sarili mong medyas!" (Kambing)

Red Dairy

Pang-araw na nginunguya at panggabing nginunguya:

Pagkatapos ng lahat, ang damo ay hindi ganoon kadali

I-convert sa gatas. (Baka)

Kampeon sa mabilis na pagtakbo,

Minsan nagda-cart ako.

Hinatid ako ni Uncle groom

Tubig, dayami at oats. (Kabayo)

Ang tunay na kaibigan ng isang lalaki,

Dinig na dinig ko ang bawat tunog.

Mayroon akong mahusay na pang-amoy

Matalas ang mata at matalas na pandinig. (aso)

Gumagapang ako sa bakod

Aalis na ako sa pangangaso.

Ang mga daga ay nagtago sa mga butas,

Matagal ko na silang pinagmamasdan. (Pusa)

Sa ibabaw ng mga bundok, sa ibabaw ng mga lambak
Nakasuot sila ng fur coat at caftan (Ram).

Paano sila matatawag sa isang salita? (mga hayop). Bakit? (Ang katawan ay natatakpan ng balahibo; mayroon silang 4 na paa (mga binti); mayroong isang katawan, isang nguso, isang buntot; pinapakain nila ang kanilang mga anak ng gatas.)

Saan nakatira ang mga hayop na ito? (Sa tabi ng tao). Ano ang pangalan ng? (Mga alagang hayop) Bakit? (Inalagaan sila ng mga tao; nagdudulot sila ng mga benepisyo sa mga tao.) Anong mga benepisyo ang dinadala ng mga alagang hayop? (Ang baka ay nagbibigay ng gatas at karne. Ang isang pusa ay nanghuhuli ng mga daga. Ang isang aso ay nagpoprotekta sa isang tao at ang kanyang bahay. Ang isang kabayo ay naghahatid ng mga kalakal at tao. Ang isang kambing ay nagbibigay ng karne, gatas at lana. Ang isang tupa ay nagbibigay ng karne at lana. Ang isang baboy ay nagbibigay ng karne, mantika at balat.)

Gawain "Ipakita ang mga bahagi ng hayop"

Ang mga bata ay may mga itim at puting card na may mga larawan ng mga hayop;

Aralin sa pisikal na edukasyon "Ang kuneho ay nakaunat"

Naunat ang kuneho
Isa dalawa tatlo apat lima
Isang beses yumuko, dalawang beses yumuko
Ibinuka niya ang kanyang mga paa sa gilid,
Ngunit wala akong nakitang karot.
Upang makakuha tayo ng mga karot,
Kailangan nating tumayo sa ating mga paa.

Laro "Sino ang nawawala"

Mga himnastiko sa daliri.

Kitty.

Naglalakad ako mag-isa sa daanan (ipinakita namin ang isang daliri)

Ang aking dalawang paa ay sumabay sa akin (ipinakita ang dalawang daliri)

Biglang may dumating na tatlong daga (ipakita ang tatlong daliri)

Oh, nakakita kami ng isang kuting!

Siya ay may apat na paa, (ipakita ang apat na daliri)

May mga matulis na gasgas sa mga paa (kinakamot namin ang ibabaw ng kung ano ang nasa kamay gamit ang aming mga kuko)

Isa, dalawa, tatlo, apat, lima, (para sa bawat bilang ay ipinapakita namin ang kaukulang bilang ng mga daliri)

Kailangan nating tumakas ng mabilis! (na may dalawang daliri, hintuturo at gitna, tumatakbo kami sa ibabaw)

Gawain "Kumpletuhin ang hayop".

Ang pintor ay hindi pa tapos magpinta ng kalahati, kailangan natin siyang tulungan.

Laro "4 na dagdag".

Tagapagturo:

Tingnang mabuti ang mga larawan at sabihin sa akin kung aling larawan ang naririto

kalabisan at bakit sa tingin mo?

Isang sobrang lobo dahil isa siyang mabangis na hayop.

Isang dagdag na gansa dahil ito ay isang manok.

Isang dagdag na ardilya dahil ito ay isang mabangis na hayop.

Isang dagdag na unggoy dahil nakatira ito sa mga maiinit na bansa.

"Misteryo ng panlilinlang"

Inaantok na kumakanta
Sa bubong... biik?

Nagbubulungan kami kaninang madaling araw
May... tupa sa aming bakuran?

"I-go-go" sanay na akong sumigaw
At mga clattering hoofs... toro?

Tumahol ng malakas sa gate
Isang balbon... pusa para sa mga tao?

Nagdala ako ng daga sa bahay kahapon,
Ang aming malambot na pulang... aso?

Paghuhukay ng lupa malapit sa beranda
Kasama ang kanyang maliit na biik... isang tupa?

Kinarga niya ako sa parang

Apong babae sa lola.

Nag-ipon ako ng gatas

At ang pangalan ko ay... butterfly (baka)

Kolektibong gawain "Gupitin ang larawan"

(whatman sheet size)

Bottom line. Sino ang pinag-uusapan nila? Saan nakatira ang mga alagang hayop?

Paksa ng aralin: Nasa bakasyon sa Prostokvashino

Nilalaman ng programa: Ipakilala ang mga preschooler sa mga alagang hayop at kanilang mga sanggol. Bumuo ng visual na perception, atensyon at pagmamasid. Hikayatin ang mga preschooler na makilala ang mga gusali para sa mga alagang hayop: kamalig, kuwadra, kamalig, kulungan ng aso. Upang mabuo ang kasanayan sa pagdidisenyo ayon sa isang modelo. Linangin ang pagmamahal sa mga alagang hayop at pagnanais na alagaan sila.

Materyal: malaking set ng konstruksiyon, mga figure ng mga alagang hayop: baka, kabayo, aso, pusa Matroskin, manok, tandang, manika - Uncle Fedor. Mga gusali mula sa taga-disenyo: kulungan ng baka, kamalig, kuwadra, sulat, kartero Pechkin.

Pag-unlad ng aralin

May kumatok sa pinto at pumasok ang postman na si Pechkin: "Mayroon kang liham mula kay Prostokvashino!"

Binasa ng guro ang liham:

"Mga anak, gusto talaga naming makipagkaibigan sa inyo, pumunta sa amin para sa mga pista opisyal ng taglagas. Tiyo Fyodor, pusa Matroskin, aso Sharik"

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na alalahanin kung sino si Uncle Fyodor, ang pusang si Matroskin at ang asong si Sharik? (tinalakay ang mga sagot ng mga bata)

Ang mga bata ay nagpapasya sa guro kung paano makarating sa Prostokvashino? Tukuyin ang uri ng sasakyan: bus. Binubuo nila ito mula sa malalaking cubes. Umupo sila sa kanilang mga upuan, tinutukoy kung sino ang magiging driver, at tumama sa kalsada.

Sa kabilang dulo ng silid, itinayo ang nayon ng Prostokvashino. Sinalubong sila ng asong si Sharik. Binati niya ang mga bata at inanyayahan silang tumingin sa nayon ng Prostokvashino habang si Uncle Fyodor at ang pusang si Matroskin ay bumalik mula sa kamalig.

Ginanap didactic game "Sino ang nakatira saan?"

Itinuro ng guro ang mga gusali at nagtatanong sa mga bata:

- Ilan sa inyo ang nahulaan kung ano ang isang kulungan ng baka? (lugar kung saan nakatira ang mga baka)

-Saan mabubuhay ang mga kabayo? (sa kuwadra)

—Saan titira ang mga manok at tandang? (sa manukan)

— Paano naiiba ang mga gusali para sa mga baka, kabayo, at manok? (laki)

- Sino ang nagtayo ng kulungan ng baka, kuwadra, kamalig? (tao, tao, atbp.)

— Bakit ang mga tao ay nagtatayo ng mga kulungan ng baka, kuwadra at kulungan sa tabi ng kanilang mga bahay? (tinalakay ang mga sagot ng mga bata)

Hulaan ang bugtong:

Mayroon kaming tatlong kaibigan:

Ang isa ay nagpapakain, ang isa ay nagdadala,

Ang ikatlong ginang ba ay nagbabantay?

(baka, kabayo, aso)

- Baka, kabayo, aso - paano mo matatawag ang mga hayop na ito sa isang salita? (Mga alagang hayop)

Pagkatapos ay lumitaw ang pusa na si Matroskin at binabati ang mga bata. Sinabi ng pusa ni Matroskin na si Gavryusha, ang anak ng baka, ay tumakas sa kagubatan nang walang pahintulot. Bahagya siyang naabutan ni Uncle Fyodor at ikinulong siya sa isang bahay para sa mga baka. Ngunit ang bahay ay naging napakaliit para kay Gavryusha at maaari siyang tumakas muli, kaya nananatili si Uncle Fyodor sa kamalig at binabantayan si Gavryusha. Inaanyayahan ng guro ang mga bata na tulungan sina Utah Matroskin at Tiyo Fyodor. Ang mga bata, kasama ang guro, ay nagtatayo ng bagong cowshed para kay Gavryusha gamit ang construction set.

Nagtatanong si Cat Matroskin sa mga bata:

- Ilan sa inyo ang nakakaalam kung ano ang pakinabang ng baka sa isang tao? (tinalakay ang mga sagot ng mga bata)

Tinanong ni Tiyo Fyodor ang mga bata:

— Anong mga pagkaing maaaring ihanda mula sa gatas? (tinalakay ang mga sagot ng mga bata: sour cream, butter, kefir, yogurt, atbp.)

Ang asong si Sharik ay nagtanong sa mga bata:

— Ano ang pangalan ng bahay ng kabayo?

- Ano ang pakinabang ng kabayo para sa isang tao? (tinalakay ang mga sagot ng mga bata)

Sa pagtatapos ng aralin ay mayroon didactic game na "The Third Wheel".

Ang mga bata ay binibigyan ng mga card na may mga larawan ng mga hayop. Dapat matukoy ng mga bata kung aling hayop ang kakaiba.

— Ang isang tupa at isang baka ay mga alagang hayop. Nakatira sila sa tabi ng mga tao. Ang fox ay isang mabangis na hayop, nakatira ito sa kagubatan. Ang fox ay isang dagdag na hayop. atbp.

Ipinapaalam ng guro sa mga bata na kailangan nilang bumalik sa kindergarten. Sumakay sila sa bus, nagpaalam sa kanilang mga kaibigan at tumama sa kalsada.

Natalya Petrovskaya
"Mga alagang hayop". Buod ng bukas na GCD para sa larangan ng edukasyon"Komunikasyon" at "Cognition" sa gitnang grupo

Paksa: « MGA Alaga» .

Lugar na pang-edukasyon« Komunikasyon» , « Cognition» .

Target:

Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa hitsura, pamumuhay at gawi, tungkol sa lugar ng paninirahan mga alagang hayop, ang kanilang mga anak. Pagbuo ng isang pangkalahatang konsepto Mga alagang hayop. I-activate ang diksyunaryo sa paksang ito;

Mga gawain:

Mga layuning pang-edukasyon sa pagwawasto.

Pinagsasama-sama ang mga ideya tungkol sa mga alagang hayop, ang kanilang hitsura at pamumuhay. Paglilinaw at pagpapalawak ng bokabularyo sa paksa « Mga alagang hayop» . Pagbuo ng isang pangkalahatang konsepto Mga alagang hayop. Pagpapabuti ng istraktura ng gramatika ng pagsasalita. Edukasyon pangngalang may panlapi –onok, -enok, -at, -yat (pangalan ng mga anak mga alagang hayop) .

Mga layunin sa pagwawasto at pag-unlad.

Pag-unlad ng magkakaugnay na pananalita, visual, pansin sa pandinig, pag-iisip, atensyon, paghinga.

Pagbutihin ang articulation, fine at gross motor skills.

Mga layunin sa pagwawasto at pang-edukasyon.

Pagbubuo ng mga kasanayan sa pakikipagtulungan, mabuting kalooban, responsibilidad, inisyatiba. Paglinang ng saloobing nagmamalasakit sa hayop.

Kagamitan: mga larawan ng paksa na may mga larawan ng mga alagang hayop, mga stencil mga alagang hayop, magnetic board, mga sheet ng papel, mga lapis, mga larawan ng bagay na may articulation gymnastics, mga salamin, mga larawan ng bagay na may pagkain, mga larawan ng bagay mga alagang hayop iginuhit na may error, tape recorder, musika - "boto hayop» , bola.

Oras ng pag-aayos.

Ang therapist sa pagsasalita: - Hello guys. Tingnan kung gaano karaming mga bisita ang dumating sa amin ngayon. Kamustahin natin sila. (Kumusta ang mga bata.) Ngayon guys lumapit sa akin.

Espesyal na articulatory gymnastics para sa paggawa ng mga tunog ng pagsipol. (Paghahanda ng articulatory apparatus para sa pagbuo ng tamang pattern ng mga tunog ng pagsipol)

Ang therapist sa pagsasalita:

Ituwid natin ang likod, ilagay nang tama ang mga binti, kunin ang mga salamin.

(Pinapaalalahanan ka ng speech therapist na pagkatapos ng bawat ehersisyo kailangan mong lumunok ng laway)

(Kumuha ng salamin ang mga bata at magtanghal articulatory gymnastics kasama ang isang speech therapist.

"ngiti", "Bakod", "Spatula", "Parusahan ang iyong dila", "slide", "Magsipilyo tayo sa ibaba").

Self-massage.

Ngayon ay maghanda tayo para sa aralin. Tumayo ang lahat sa isang bilog at ulitin pagkatapos ko.

SA Magandang umaga mata, gising ka na ba? (masahe ang talukap ng mata)

Good morning ears, gising ka na ba? (pinamasahe ang tenga)

Magandang umaga maliit na ilong, gising ka na (masahe ang mga pakpak ng ilong)

Good morning pens, gising ka na (I-stroke ang mga kamay mula sa itaas hanggang sa ibaba)

Good morning legs, gising ka na ba? (stroke legs mula sa itaas hanggang sa ibaba)

Magandang umaga araw, nagising ako! (tumayo sa iyong mga daliri sa paa, iunat ang iyong mga braso at ngumiti).

Ang therapist sa pagsasalita: Ngayon samahan mo ako sa mesa.

Inilalantad ng speech therapist ang mga naninirahan sa barnyard.

Ang therapist sa pagsasalita:Tingnan mo kung sino?

Mga bata: Mga hayop.

Ang therapist sa pagsasalita: Pakinggan ang tula "Barnyard".

Anong ingay sa paligid? Tumahol ng malakas ang matandang aso

Biglang napaungol ang mga kabayo: Dinalhan sila ng nobyo ng mga oats.

May umuungol na baka dito: "Moo", ang koro ng tupa ay umaalingawngaw sa kanya.

At hindi ko lang maintindihan kung anong uri ng kakaibang bakuran ito?

May kamalig, sa likod nito ay may kuwadra, may silid para sa kulungan ng aso

At isang parang para sa mga malikot, napakaingay na mga bata,

Nasaan ang mga tupa, ang mga bisiro, at ang bata at ang tuta,

At nakakatawang mga biik - lahat ay nagsasaya sa abot ng kanilang makakaya.

Ang therapist sa pagsasalita: Sabihin mo sa akin, ano ang mga pangalan ng lahat ng mga naninirahan sa barnyard?

Mga bata: Mga alagang hayop.

Ang therapist sa pagsasalita: Bakit ganyan ang tawag sa kanila?

Mga sagot ng mga bata.

Ang therapist sa pagsasalita: Tula « Mga alagang hayop» .

Ang mga ito ang mga hayop ay nakatira sa bahay,

Kaya pala tinawag silang mga alagang hayop:

Baka at kabayo, tupa at kambing,

Kinulong namin sila sa init mula sa hamog na nagyelo,

Pinapakain at pinainom namin sila, kung kinakailangan, pinutol namin sila,

Malambing namin silang hinahaplos at palaging inaalagaan.

Sila ay nakadikit sa amin, napaka masunurin

Ang mga baka at kambing ay nagbibigay sa kanila ng gatas,

Maaaring dalhin tayo ng mga kabayo sa malayo.

Ang mga tupa ay nagbibigay sa amin ng mainit na lana.

Masipag na binabantayan ng mga aso ang bahay namin.

Ang lahat ng mga pusa, siyempre, nakatira malapit sa bahay

At pinoprotektahan nila ang aming pagkain mula sa mga daga,

At ang mga kuneho ay tahimik na nakaupo sa hawla,

Duwag ang tingin nila sa mga bata mula doon.

Pag-uusap tungkol sa mga alagang hayop

Ang therapist sa pagsasalita: Tama iyan! Ngayon sa klase ay pag-uusapan natin mga alagang hayop.

Ang therapist sa pagsasalita: Ngayon sa ating aralin ay uulitin natin ang lahat ng ating itinuro mga alagang hayop.

Ang therapist sa pagsasalita:

Dinalhan kita ng magic basket. At upang malaman kung ano ang nasa loob nito, kailangan nating magsalita ng malinaw:

Para - para - para - narito ang kambing.

Zu - zu - zu - Hindi ako natatakot sa kambing.

PS - PS - PS - walang kambing.

(Makipag-usap sa speech therapist, isang bata sa isang pagkakataon)- tahimik, malakas.

Ang therapist sa pagsasalita: At mayroon akong mga larawan sa basket.

Vlas, lumapit ka sa akin at kumuha ng kahit anong larawan sa magic basket. Tingnan mo at pangalanan kung sino ang nakaguhit dito?

bata: Pusa.

Ang therapist sa pagsasalita: Tama, Vlas.

Mangyaring sabihin sa akin kung ano ang maaaring gawin ng pusa at isabit namin ang larawan sa pisara.

bata: Ang pusa ay humihigop ng gatas, dinilaan ang kanyang paa, natutulog, umuungol, naglalakad, ngiyaw.

Ang therapist sa pagsasalita: Magaling, Vlas! Umupo ka sa upuan mo.

Ang therapist sa pagsasalita: Alina, lumapit sa akin at kumuha ng isang larawan mula sa magic basket. Tingnan mo at pangalanan kung sino ang nakaguhit dito?

bata: Aso.

Ang therapist sa pagsasalita: Tama, Alina.

Sabihin mo sa akin kung ano ang magagawa ng aso.

bata: Ang aso ay tumatahol, umuungol, naglalakad, natutulog, nagbabantay, ngumunguya ng buto.

Ang therapist sa pagsasalita: Magaling, Alina! Umupo ka sa upuan mo.

Ang therapist sa pagsasalita: Vika, lumapit ka sa akin at kumuha ng isang larawan mula sa magic basket. Tingnan mo at pangalanan kung sino ang nakaguhit dito?

bata: Baka.

bata: Ang baka moos, nagbibigay ng gatas, nibbles damo.

bata: Kambing. Ang kambing ay nagbibigay ng gatas, bleats - isang bagong salita, nibbles damo, butts, paglalakad.

Isang laro ""Oo, oo, oo" pumalakpak ng malakas, "Hindi, hindi, hindi" tahimik na humakbang". Pangalanan ang mga aksyon.

Ang therapist sa pagsasalita: At ngayon maglalaro tayo, sasabihin ko sa iyo ang iba't ibang mga aksyon, at sabihin mo sa akin:

"Oo, oo, oo" pumalakpak ng malakas,

"Hindi, hindi, hindi," tahimik na humakbang.

Ang therapist sa pagsasalita: Sumang-ayon?

Mga bata: Oo.

Ang therapist sa pagsasalita: Mag-ingat ka.

Ang baka ay nagbibigay ng gatas (Oo Oo Oo).

Puwit ng kambing (Oo Oo Oo).

Aso na nagbabasa ng magazine (hindi hindi Hindi).

Natutulog ang pusa (Oo Oo Oo).

Namumutla ang kambing (Oo Oo Oo).

Lumilipad ang baka (hindi hindi Hindi).

May anak ba ang kambing? (Oo Oo Oo).

May kuting ba ang pusa? (Oo Oo Oo).

May maliit bang baka ang baka? (hindi hindi Hindi). tapos sino? - Guya.

May Maliit bang Aso ang aso? (hindi hindi Hindi). tapos sino? - Tuta.

May maliit bang kabayo ang kabayo? (hindi hindi Hindi). tapos sino? -Kuya.

Ang therapist sa pagsasalita: Magaling guys, nagustuhan niyo ba ang laro?

Mga bata: Oo.

Ang therapist sa pagsasalita: Guys, nawalan ng baby ang mga nanay, tulungan natin silang mahanap.

Minuto ng pisikal na edukasyon. Larong bola "Hanapin si Nanay". Edukasyon pangngalang may panlapi –onok, -enok, -at, -yat.

Inihagis ng speech therapist ang bola sa bata at sinabi "Nanay" alagang hayop, at ang bata, pagkakuha ng bola, sabi ni cub alagang hayop. Pagkatapos ng laro, inilatag ng mga bata ang mga larawan ng mga anak sa kanilang mga ina.

Ang therapist sa pagsasalita: Guys, kumuha ng mga larawan ng mga sanggol sa mesa mga alagang hayop at ilagay ang mga larawang ito sa kanilang mga ina.

Kumpletuhin ng mga bata ang gawain.

Ang therapist sa pagsasalita: Umupo na kayo. Laro tayo.

Isang laro "Sinong may sabi?"(Paglilinaw ng pagbigkas sa onomatopoeias. Pagpapalawak ng passive verbal dictionary (meow, ungol, moos, neighs, bleats, darts).)

Kupido ang kambing

Humihingal ang kabayo

Ungol ng baboy

Ang pusa ay ngiyaw

Kumakahol ang aso

Dumudugo ang tupa.

Isang laro "Sabihin mo ng baligtad". Matuto bumuo ng mga salita - magkasalungat.

U hayop May mga matatanda at bata sa pamilya. Sa matatanda hayop lahat ng bahagi ng katawan ay malaki, ngunit ang mga anak ay maliit. Makikipaglaro kami sa iyo "sabihin mo sa kabila". Sinasabi ko sa iyo ang tungkol sa mga matatanda hayop, tungkol sa maliliit na bata ang sinasabi mo hayop.

Ang baka ay may mahabang buntot at ang guya ay may maikling buntot.

Ang isang aso ay may malakas na paa, ngunit ang isang tuta ay may mahinang mga paa.

Ang kabayo ay may mahabang mane, at ang foal ay may maikling mane.

Ang lalaking tupa ay may malalaking sungay at ang tupa ay may maliliit na sungay.

Sa pusa matatalas na ngipin, at ang kuting ay may mapurol na ngipin.

Ang baboy ay may matigas na buhok, habang ang isang baboy ay may malambot na buhok.

Isang laro "Sino ang kulang sa ano?". Pagpapatibay ng mga pangalan ng mga bahagi ng katawan hayop.

Guys, gaano mo alam mga alagang hayop, nakikita mo ba kung ano ang mali sa mga larawang ito?

Ang speech therapist ay nag-aalok sa bawat bata ng isang larawan na may kasama isang alagang hayop na may ilang uri ng pagkakamali.

Kailangang hanapin ng mga bata ang pagkakamali at sabihin ito sa pamamagitan ng wastong pag-format ng pangungusap. toro na walang sungay. Isang baka na walang kuko.

Kumpletuhin ng mga bata ang mga kinakailangang bahagi hayop.

Ano ang nakuha mo, pangalanan mo.

Ngayon ay isang toro na may mga sungay.

So, kaninong sungay?

Ngayon ang baka ay may mga kuko.

Kaya, kaninong hooves?

baka.

Isang laro "Pakainin mo ako hayop» . (Pagpapabuti ng istrukturang gramatika ng pagsasalita (paggamit ng mga pangngalan sa instrumental case).)

Malamang sa atin nagugutom na ang mga hayop. Kailangan natin silang pakainin.

Nakasabit sa pisara ang mga larawan ng mga produktong pagkain. hayop.

Pinipili ng mga bata para sa kanilang pamilya paggamot sa hayop.

Papakainin ko ng dayami ang mga baka.

Papakainin ko ng gulay ang mga baboy

Gamutin ko ang mga pusa ng gatas.

Papakainin ko ng damo ang mga tupa.

Ituturing ko ang mga aso ng karne.

Ituturing ko ang mga kabayo ng mga oats.

Buod ng aralin. Tungkol saan mga hayop na pinag-usapan natin ngayon?

TUNGKOL SA mga alagang hayop. (pangalanan muli ang mga ito at hulaan ang mga bugtong)

Mga bugtong tungkol sa hayop. (Pag-unlad ng pag-iisip.)

May nguso ako, imbes na buntot ay may kabit.

Gustung-gusto kong humiga sa isang lusak at ungol: "Oink-oink"! (baboy)

Kahit may velvet paws sila, tinatawag nila ako "makamot".

Mabilis akong nahuhuli ng mga daga at umiinom ng gatas mula sa platito. (pusa)

At kulay-gatas, at kefir, gatas at masarap na keso,

Para malusog tayo, ibibigay ba sa atin ng motley? (baka)

Sino ako - hulaan mo para sa iyong sarili? Ako ay humihila ng sleigh sa taglamig,

Na madali silang dumausdos sa niyebe. Sa tag-araw ay humihila ako ng kariton. (kabayo)

Naglilingkod ako sa panginoon - ako ang bantay ng bahay ng panginoon.

Umungol ako at tumahol ng malakas at hindi ko pinapasok ang mga estranghero. (aso)

ika-21 na pwesto

Institusyong pang-edukasyon sa preschool na badyet ng munisipyo " Kindergarten Hindi. 10"

Buod ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon sa gitnang grupo

Tema "Mga Alagang Hayop"

Guro Pavlova Svetlana Leonidovna

Mga gawain:

Pang-edukasyon na lugar na "Cognition"

  • Palawakin at palalimin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga alagang hayop, ang kanilang istraktura, tirahan, pagkain, at ang mga benepisyong dulot nito sa mga tao.
  • Bumuo ng auditory at visual na perception, memorya, atensyon, imahinasyon, katalinuhan.

Larangan ng edukasyon "Komunikasyon"

  • Palawakin leksikon sa paksang ito
  • I-activate ang pagsasalita ng mga bata.
  • Tiyaking gumamit ng wastong pagbigkas ng tunog.
  • Bumuo ng magkakaugnay na pananalita.
  • Paunlarin ang kakayahang sagutin ang mga tanong nang malinaw at may kakayahan

Larangan ng edukasyon "Socialization"

  • Turuan ang mga bata na alagaan ang mga alagang hayop.
  • Magtanim ng pagmamahal sa mga alagang hayop.
  • upang linangin sa mga bata ang isang palakaibigang saloobin sa isa't isa, ang kakayahang makipag-usap nang mahinahon, nang hindi sumisigaw.

Larangan ng edukasyon "Edukasyong pisikal"

  • Matutong mag-coordinate ng mga galaw sa pagsasalita.

Larangan ng edukasyon "Kalusugan"

Target: pagpapayaman ng mga ideya ng mga bata tungkol sa mga alagang hayop

Diksyunaryo:

Paksa: Mga Alagang Hayop: Cow-bull-calf; horse-horse-foal; kambing-kambing-bata; ram-ewe-lamb; biik na baboy; pusa-pusa-kuting; aso -aso -tuta.. Mga pakinabang ng mga hayop: lana, gatas, karne.

Berbal: palaguin, alagaan, bantayan, ihatid, ibigay, hulihin.

Qualitative: domestic (hayop), maganda, motley, malambot, maliit, pula, itim.

Mga pamamaraan at pamamaraan: org. sandali, pagtingin sa ilustrasyon, d/i “Pangalanan ang pamilya”, larong “Mga Benepisyo ng Mga Alagang Hayop”, d/i “Sino ang nagtatago sa larawan?”, pag-uusap, mga tanong, kinalabasan.

Mga teknolohiyang nagliligtas sa kalusugan: pisikal na minuto.

,Materyal: poster na "Mga Alagang Hayop", mga guhit, mga pigurin ng mga alagang hayop.

Pag-unlad ng aralin

Oras ng pag-aayos.

Pangunahing materyal:

Educator - Malalaman mo kung sino ang pag-uusapan natin sa klase ngayon sa pamamagitan ng paghula ng mga bugtong. 1..Paghula ng mga bugtong:

1) Malambot na mga paa, mga gasgas sa mga paa. (Pusa).

2) Kaibigan niya ang may-ari,

Binabantayan ang bahay

Nakatira sa ilalim ng balkonahe

At ang buntot ay isang singsing. (Aso).

3) Gutom - moos,

Busog - ngumunguya,

Maliliit na bata

Nagbibigay ng gatas. (Baka).

4) Buntot ng gantsilyo,

Ilong ng takong. (Baboy).

Tagapagturo: - Guys, sa harap mo ay nakasabit ang isang poster na may mga larawan ng mga hayop. Ano ang tawag sa mga hayop na ito at bakit? Ano ang pagkakatulad nila?

Mga bata: - Ito ay mga alagang hayop. nakatira sila sa tabi ng isang tao at siya ang nag-aalaga sa kanila. Ang pagkakapareho nila ay lahat sila ay may katawan na natatakpan ng buhok, 4 na paa o 4 na paa, kuko, nguso, buntot.

Tagapagturo: - Paano naiiba ang mga binti ng isang hayop sa mga paa ng isang hayop?

Mga bata: - Ang mga binti ng hayop ay may mga kuko (kabayo, baka, kambing, tupa), at ang mga paa ng hayop (pusa, aso) ay may mga pad at kuko.

Tagapagturo: - Tama iyan. Maghanap ng mga larawan ng mga alagang hayop at pangalanan ang mga ito.

(Kumpletuhin ng mga bata ang gawain sa pamamagitan ng pagbibigay ng pangalan sa mga alagang hayop.)

Tagapagturo: -. Paano pinangangalagaan ng isang tao ang mga hayop?

Mga Bata: - Ang isang tao ay nagpapakain at nag-aalaga ng mga hayop.

Tagapagturo: - Kahit papaano nagtipon ang mga alagang hayop para sa barnyard at nagsimula silang magtalo kung alin sa kanila ang higit na kailangan para sa isang tao.

Tingnan natin kung ano ang pakinabang ng bawat alagang hayop?

Larong "Benepisyo ng mga Alagang Hayop"

o Ang baka ay nagbibigay ng gatas, karne; Ang mga leather jacket, coat, bota, at bag ay gawa sa kanyang balat.

o Ang kambing ay nagbibigay ng gatas; ang sinulid ay ginawa, at ang maiinit na damit ay niniting mula sa sinulid.

Tagapagturo: - Saan nag-iipon ng gatas ang mga baka at kambing?

Mga Bata: - Naiipon ang gatas sa udder.

Tagapagturo: - Tama iyan. Naiipon ang gatas sa udder, at pagkatapos ay ginagatasan ng may-ari ang mga hayop na ito.

Ang baboy ay nagbibigay ng karne; Ang mga jacket, coat, boots, at bag ay gawa sa kanyang balat.

Nanghuhuli ng mga daga ang pusa.

Ang aso ay nagbabantay sa bahay ng may-ari, naglilingkod sa pulisya, sa hangganan, at sa serbisyo ng pagliligtas. (Para saan?) Ang mga aso ay sinanay na manghuli ng mga ligaw na hayop at ibon. Ang mga tao sa hilaga ay gumagamit ng mga aso para sa pagsakay.

Ang kabayo ay nagdadala ng mabibigat na kargada at mga tao.

Ang tupa ay nagbibigay ng karne. Ang sinulid ay gawa sa lana ng tupa, at ang maiinit na damit ay niniting mula sa sinulid.

Tagapagturo: - Sino sa palagay mo ang naging pinakamahalagang alagang hayop?

Mga Bata: - Lahat ng mga alagang hayop ay kailangan ng mga tao dahil sila ay kapaki-pakinabang.

Pisikal na ehersisyo "Biro"

Hulaan ang bugtong:

Itong munting bata

Natutulog nang walang saplot at lampin,

Siya ay may apat na paa

Naglalakad siya ng walang saplot.

Hindi niya masasabing: “Nay,

nagugutom ako!" At samakatuwid

Buong araw siya ay umuungol nang matigas ang ulo:

Ito ay hindi isang bata -

Ito ay kaunti... (guya).

Magpahinga tayo ng kaunti at gawin ang ehersisyo na "Biro":

Mu-mu - Nabusog ako. (tumalon ng 2 beses, ipakita ang mga sungay gamit ang mga daliri)

Mu-mu - nakabuntot ako. (tumalon ng 2 beses, ipakita ang buntot gamit ang isang kamay)

Mu-mu - Malaki ang tenga ko. (tumalon ng 2 beses, ipakita ang mga tainga)

Sobrang nakakatakot si Moo-moo. (tumalon ng 2 beses, matakot)

Mu-mu - Tatakutin kita. (tumalon ng 2 beses, matakot)

Mu-mu - gore. (tumalon ng 2 beses, puwit)

Pag-uusap "Mga alagang hayop at kanilang mga anak":

Sabihin mo sa akin, kaninong anak ang guya?

Tingnan ang larawan, sabihin sa akin kung sino ang iginuhit dito? Pangalanan ang sanggol na alagang hayop. (Ipapakita ng guro sa mga bata ang mga larawan ng alagang hayop at kanilang mga sanggol.)

Baka - toro - guya; Pusa-pusa-kuting...

Isang laro para sa pagbuo ng visual na atensyon "Sino ang nagtatago sa larawan?"

Tagapagturo: - Guys, tingnan mong mabuti ang larawan at sabihin sa akin kung sino ang nagtatago sa larawan? (Inimbitahan ang mga bata na tumingin sa isang larawan na may mga silhouette ng mga alagang hayop). Anong mga hayop ito?

Mga himnastiko sa daliri:

Mag-ehersisyo ng "Cat" (nakakuyom ang mga daliri sa isang kamao, hinahaplos ang kamay mula sa kamao hanggang sa siko).

Kitty, kitty, kitty!

Tinawag ni Julia ang kuting.

Huwag magmadaling umuwi, teka!

At hinaplos niya ito ng kanyang kamay.

Pagninilay:

Tagapagturo: - Anong mga hayop ang pinag-usapan natin ngayon sa klase?

Aling hayop ang pinakagusto mo?

Paano sila pinapahalagahan ng isang tao? Paano maayos na alagaan ang mga pusa at aso?

(mga sagot ng mga bata)

Tagapagturo: - Magaling, guys! Lahat ay tama tungkol sa mga alagang hayop.

Ano ang bagong natutunan mo ngayon (mga sagot ng mga bata)

Tagapagturo; - Iminumungkahi kong iguhit mo ang iyong paboritong alagang hayop sa bahay ngayon, dalhin ang pagguhit bukas at mag-aayos kami ng isang eksibisyon na "Aming Mga Paboritong Alagang Hayop"



Bago sa site

>

Pinaka sikat